3DSTHAILAND เว็บบอร์ดของคนรักวีดีโอเกม

ลืมรหัสผ่าน
 ลงทะเบียน
ค้นหา
ดู: 180|ตอบกลับ: 9

ประกาศ ARMS Direct จ้า

[คัดลอกลิงก์]

เรียกว่าประกาศมาสดๆ ร้อนๆ เลย กับ ARMS Direct ที่ตามชื่อก็จะเป็น Direct สำหรับ ARMS โดยเฉพาะ แต่ จะแถม Trailer ของ Splatoon 2 มาด้วย ถ่ายทอดสดวันที่ 18 เวลาตี 5 ตามเวลาบ้านเราครับ

NOTE โพสต์ 17/5/2017 07:40:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เช้ามากๆครับ
sc-074 โพสต์ 17/5/2017 08:06:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด

- New ARMS Nintendo Direct Arriving (17 พ.ค. 2017) น่าสนใจมากครับ
fookky โพสต์ 17/5/2017 13:59:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
  น่าสนใจๆๆๆ
PEEIII โพสต์ 3 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอดู Content ก่อน
Faintz โพสต์ 3 วันที่แล้ว | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้เห็น Nintendo ลง Video แนะนำของ ARMS ไม่แน่ใจว่าการบังคับยังเฉพาะให้อยู่ใน Motions Joy-con เหมือนเดิมใช่ป่าวฮะ ประเภทบังคับแบบ A B X Y ยังไม่รองรับเหมือนเดิมใช่ป่ะฮะ ?
 เจ้าของ| P.Scoop โพสต์ เมื่อวานซืน 08:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Faintz ตอบกลับเมื่อ 24/5/2017 23:17
วันนี้เห็น Nintendo ลง Video แนะนำของ ARMS ไม่แน่ใจว่าการบังค ...

Nintendo บอกตั้งแต่ช่วงหลังประกาศ ARMS แล้วครับว่าเกมนี้สามารถเล่นแบบใช้ปุ่มปกติได้ ใช้ได้ทั้ง Joy-Con และ Pro Controller เลยครับ (ถึงกระนั้น หลายสำนักก็แนะนำว่าให้ลองเล่นแบบใช้ Motion Control ดู เพราะมันเวิร์คจริง)

เมื่อไม่นานมานี้ ทวิตเตอร์อย่างเป็นทางการของ ARMS ได้โพสต์รูปภายการเล่นแบบไม่ใช้ Motion Control สำหรับจอยต่างๆ ให้ด้วย (เป็นภาษาญี่ปุ่นซึ่งผมอ่านไม่ออก)

Faintz โพสต์ เมื่อวานซืน 15:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
P.Scoop ตอบกลับเมื่อ 25/5/2017 08:56
Nintendo บอกตั้งแต่ช่วงหลังประกาศ ARMS แล้วครับว่าเกมนี้ส ...

โห ขอบคุณมากครับ ส่วนตัวคิดว่าถ้าได้เครื่องมาก็คงเล่นแบบ Motion ละฮะ เขาทำมารองรับทั้งที

ป.ล.แอบคิดลึกๆว่าถ้าล๊อคให้ใช้เล่นได้แค่ Motion เท่านั้นอาจจะดีซะกว่า คืออาจจะยากหน่อยสำหรับการจะแอบเอาเกมนนี้ไปรันบนแพลตฟอร์มอื่นๆอ่านะ

เจ้าของ| P.Scoop โพสต์ เมื่อวานซืน 20:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด

มีคนแปลเป็นอังกฤษให้ ผมเลยจับมาแปลไทยอีกที
เสียงตอบรับจาก Reddit นี่ออกเสียงบ่นไปซะเยอะเลย ว่าเป็นการวางปุ่มที่เหมาะกับเกมต่อสู้บ้างละ อะไรบ้างล่ะ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x

แสดงความคิดเห็น

โอ้ ขอบคุณครับ เหมือนข้อจำกัดเกม Nintendo ที่ออกๆมาคือปรับปุ่มบังคับได้ไม่อิสระด้วยนี่ฮะ แต่สำหรับเกมนี้ Motion คืออินกว่าเยอะฮะผมว่า :)  โพสต์ เมื่อวานซืน 21:45
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

3DSTHAILAND  

GMT+7, 27/5/2017 09:29 , Processed in 0.015407 second(s), 10 queries , Xcache On.